Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    36

MU- tactics tấn công trung lộ

em chơi đội hình 4 -3 -1 -2 , vì em đá MU kô mua được thằng kiểu như Targer Man nên đành phải chơi kiểu đá trung lộ, bật nhỏ phối hợp ngắn như Arsenal đó, nên Ronaldo ko xài được ,quá phí

Zaccardo - Vidic - Ferdinand - Evra
    Zapater - Carrick - Scholes
    Van der Vaart (nani)
    Rooney - Tevez

trong đó Zapater - Carrick làm nhiệm vù phòng ngự, Scholes làm bóng còn Vaart sẵn sàng làm tiền đạo thứ 3
    Tectics này dùng khá thích hợp, em dùng đá với mấy đội lớn + Tempo chậm, chuyền ngắn thì thắng nhiều lắm, nhưng mà đá với mấy đội yếu thì lại huề nhiều lắm, chơi cả Tempo nhanh nữa rồi mà ko ăn thua ji, chuyển sang đá 4-4-2 cho ronaldo và nani đá cánh vào thì toàn thắng kiểu được hưởng Penalty hay đội bạn mắc sai lầm, nói chung thắng mong manh lắm, bác nào có cách nào giúp em khắc phục cái này kô, để em đá hết mùa năm sau mua thằng tiền đạo cắm cho Ronaldo nó phục vụ

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    31
    bạn đá đội hình 4-5-1at đi
    [
    dr-dc-dc-dl
    dm
    mc
    amr Aml
    amc

fc
    trong đó AMC làm playermarket

đá tempo norman
    closssingdow
    thằng AMR cho mũi tên chạy vào tiền đạo thằng AML mũi tên chạy dọc biên , hai thằng này cho đổi chỗ cho nhau trong trận đấu , tarking : hard

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mubk : 22-11-2007 vào lúc 09:10 AM

Số bài viết
    36
    đổi chỗ cho nhau làm ntn hả bạn, mình đá Fc chỉ có Rooney và Tevez thì chơi kiểu này liệu có phát huy khả năng thằng FC kô

Số bài viết
    46
    em thấy Man nên đá 4-4-2 là hay nhất ! vì nó rất phù hợp với lối đá của Man !
    Ta có thể đá như sau :
    DR-DC-DC-DL
    DM
    MR ML
    AMC
    FC FC
    Đá rất tuyệt ! các bác chơi rất linh hoạt tùy vào đội mính sẽ đà mà chỉnh chiến thuât. cho hợp lý là được

Số bài viết
    16
    MU là 1 trong những đội có lực lượng vào loại dồi dào và chất lượng nhất FM khi mới khởi đầu,nhưng đây cũng là đội rất khó điều khiển,phải mất nhiều thời gian mới có thể định hình được lối chơi mà ta áp đặt.Có thể 1 phần do cái tôi quá lớn của các siêu sao trẻ.
    Nếu biết tactic tốt thì MU sẽ trở nên siêu mạnh.
    Theo ý kiến của em,các bác nên để MU chơi với 2 đội hình sau:
    thứ nhất: đội hình 4-1-3-2:
    Vandersar
    Srna Ferđinand Vidic Evra

Owen Ha(CM)
    C.R7 Anderson(AM) Nani
    Rooney Tevez

nên chủ yếu chơi bóng ngắn,nhanh,closing down nhiều,cho C.R7 và Nani swap pos, Rooney và Tevez cũng thế.
    ĐỪng cho đội hình quá gần nhau(tốt nhất là để mixed),nên cho CR7 freedom much,Owen thì cho Free hole(để có thể kiểm soát thế trận),2 hậu vệ biên cho forward run much,crossing much và crossing to centre.
    Trong sơ đồ này vị trí quan trọng nhất là CM(nên sử dụng Owen hoặc 1 DM cỡ Marscherano có khả năg talcke cao,nếu có dictate tempo thì càng tốt),sau đó là AMC(nên sử dụng những AM có creative cao,có long shot tốt),em chủ yếu dùng Anderson và Vandervaart cho vị trí này(thỉnh thoảng thì dùng Tony Kross).Ngoài ra 2 tiền đạo nên là những explosive striker(bùng nổ).
    Đừng nghĩ rằng đội hình này thủ yếu,ngược lại nếu có CM tốt cộng với 2 DC có khả năg chống bóng bổng tốt(heading,concentrate cao) thì rất dễ tấn công và kiểm soát thế trận.
    Đội hình nên áp dụng ngay cả khi mình gặp đội bóng tấn công tốt,và nên dùng chủ yếu trên sân nhà.Trên sân khách thì ít dùng hơn do đội chủ nhà hưng phấn,sẽ khiến hậu vệ dễ mắc lỗi.
    Với đội hình này ta kô cần thiết phải có target man,nếu cần sử dụng Saha thì cho anh này chạy ít hơn,còn striker kia thì cho closing down và hold up ball.
    Đội hình thứ 2 sẽ post sau.

Số bài viết
    50
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Eric LA Bài viết
    em thấy Man nên đá 4-4-2 là hay nhất ! vì nó rất phù hợp với lối đá của Man !
    Ta có thể đá như sau :
    DR-DC-DC-DL
    DM
    MR ML
    AMC
    FC FC
    Đá rất tuyệt ! các bác chơi rất linh hoạt tùy vào đội mính sẽ đà mà chỉnh chiến thuât. cho hợp lý là được
    em rất kết đội hình bác nói em dùng thử rồi vô đối mùa thứ 2 nghiền nát ARS 5-0 trên sân khách(em cầm MU)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới